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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

 
  

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

OFISI YA MKUU WA MKOA WA DAR ES SALAAM 

  

  

HOTUBA YA MHE. ALBERT JOHN CHALAMILA - MKUU WA MKOA 

DAR ES SALAAM KWENYE HAFLA YA KUKABIDHI CHETI CHA 

UWAKALA WA LATRA KWA CHAMA CHA USHIRIKA CHA KUWEKA 

NA KUKOPA CHA MAAFISA USAFIRISHAJI WA PIKIPIKI MKOA WA 

DAR ES SALAAM (MAUPIDA SACCOS LTD)  

 

Tarehe: 13 Agostii, 2025 

Mahala: Ukumbi wa Mikutano wa Golden Jubilee, Dar es Salaam. 

 

 Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Dar es Salaam 

 Mkurugenzi Mkuu wa LATRA, 

 Mrajisi na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika 

Tanzania 

 Ndugu Viongozi wa Kiroho ambao ni wadau Muhimu wa 

MAUPIDA SACCOS LTD 

 Viongozi na wawakilishi wa Taasisi za Serikali mliopo, 

 Menejimenti ya LATRA Mliopo, 

 Wadau mbalimbali wa sekta ya Usafirishaji, 

 Viongozi na wanachama wa Shirikisho la vyama vya wamiliki na 

waendesha Pikipiki 
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 Viongozi na wanachama wa MAUPIDA SACCOS LTD, 

 Wadau wa Usafiri Ardhini, 

 Ndugu Wanahabari, 

 Wageni waalikwa, mabibi na mabwana, Itifaki imezingatiwa, 

 

 

 JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA…  

 

Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema kwa 

kuendelea kutupa uhai, afya na kuibariki Serikali yetu ya Awamu ya Sita, 

chini ya uongozi mahiri wa Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Pia nashukuru kwa heshima niliyopewa na LATRA ya kuwa mgeni Rasmi 

katika hafla hii ya kukabidhi Cheti cha Uwakala wa Kutoa Leseni za 

Usafirishaji kwa Chama cha Kuweka na Kukopa Ushirika cha Maafisa 

Usafirishaji wa Pikipiki mkoa wa Dar es salaam (MAUPIDA SACCOS LTD). 

Pia, nafahamu kuwa Aprili 04, 2025 Mhe. Edward Mpogolo, Mkuu wa 

Wilaya ya Ilala, alikabidhi cheti cha ushirika kwa chama hiki cha MAUPIDA 

SACCOS LTD kufuatia jitihada nyingi alizozifanya za kushirikiana na 

wadau wengine kuhakikisha kuwa Ushirika huu unaanzishwa. 
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Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

Sote ni mashahidi kuwa Serikali ya Awamu ya Sita, chini ya Uongozi Mahiri 

wa Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania inafanya juhudi za kipekee za kuhakikisha 

huduma za usafirishaji zinaboreshwa, zinakuwa salama na zinachangia 

kikamilifu maendeleo ya kiuchumi na kijamii,  

  

Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

Rais wetu anatambua juhudi za maafisa usafirishaji katika kuimarisha 

uchumi wao na nchi kwa jumla na  ndio maana anafanya jitihada za dhati 

za kuhakikisha vijana na wadau wote wanaokuwa katika sekta hii ya usafiri 

wanajikwamua kiuchumi na kijamiii kwa kufungua fursa mbalimbali na 

kuweka mazingira wezeshi na rafiki ya kufanya biashara. Moja ya jitihada 

ambazo Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan anayofanya ni kupitia 

kuwawezesha maafisa wasafirishaji kufanya shughuli zao kupitia ushirika 

ambao utawaweka karibu wanaushirika na hivyo kuwasaidia katika 

masuala ya kijamii na kiuchumi.  

 

Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

Serikali yetu sikivu ya Awamu ya Sita, chini ya Uongozo Mahiri wa Mhe. 

Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan inahamasisha kuundwa kwa vyama vya  
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ushirika vya watoa huduma za usafiri kama mkakati madhubuti wa 

kuwawezesha wadau hawa kushirikiana, kupata mikopo kwa urahisi, 

kuongeza nguvu ya sauti yao katika maamuzi, kuwawezesha kutoa 

huduma kwa ufanisi na kuzingatia uweledi na kurahisisha uratibu wa 

shughuli zao. Ushirika unarahisisha utekelezaji wa Sera, Sheria na Mifumo 

ya kisasa ya usimamizi wa sekta ya usafiri. 

 

Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

Niwapongeze sana maafisa wasafirishaji mkoa wa Dar es Salaam kwa 

kuungana pamoja na kupata wazo la kuunda chama cha ushirika cha 

kuweka na kukopa (SACCOS). Niwahakikishie kwamba mmefanya uamuzi 

sahihi kwa wakati sahihi kwa sababu kupitia ushirika mtakuwa wamoja, 

mtashirikiana sio tu katika masuala ya kazi lakini pia mtakuwa karibu zaidi 

kijamii. 

 

Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

Serikali kupitia kanuni za LATRA itawawezesha MAUPIDA SACCOS LTD 

kiuchumi kwa kutoa gawio la asilimia 20 ya makusanyo ya ada za leseni za 

usafirishaji watakazoweza kutoa kwa mujibu wa Cheti cha uwakala 

watakachokabidhiwa siku ya leo. Tutoe pongezi nyingi kwa LATRA kwa  
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kuwezesha jambo hili kwa wadau wake ambalo litakwenda kuwanufaisha 

watoa huduma walioungana katika ushirika kama walivyofanya MAUPIDA 

SACCOS LTD. Nawasihi sana mkatumie vizuri ili iwaletee maendeleo kwa 

kufanya vitu mbalimbali kama vile kufungua miradi mbalimbali itakayosaidia 

kuwainua kiuchumi. Serikali yenu, itaona fahari kubwa mkiwa mtafikia 

malengo mliyojiwekea hivyo viongozi na wanachama mnapaswa kuwa 

wamoja na kuhakikisha malengo mliyojiwekea yanatimia kupitia uwakala 

wenu. 

 

Ndugu viongozi, na wageni waalikwa, 

MAUPIDA, sasa mmekuwa mawakala rasmi wa LATRA, mna jukumu 

kubwa la kuhamasishana kufanya kazi zenu kwa kuzingatia Sheria, kanuni 

na taratibu zilizopo ikiwemo la kila chombo kinachotoa huduma ya 

usafirishaji katika kundi lenu inakuwa na leseni ya usafirishaji na kufuata 

masharti yake huku mkizingatia usalama wenu na abiria mtakaowabeba. 

Muhimizane ninyi kwa ninyi kufuata alama za barabarani, kuendesha kwa 

mwendo unaokubalika kwa mujibu wa Sheria, epukeni kufanya vitendo 

vinavyohatarisha maisha yenu mkiwa katika kazi zenu na kikubwa zaidi 

mkumbuke kuwa ninyi ni nguvukazi ya Taifa lakini pia mnategemewa na 

familia zenu, hivyo usalama unatakiwa kuwa kipaumbele chenu. 
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Ndugu viongozi, MAUPIDA na wageni waalikwa, 

Mkoa wa Dar es Salaam utaendelea kutoa ushirikiano wa karibu kwa 

LATRA, MAUPIDA SACCOS LTD pamoja na wadau wengine ili 

kuhakikisha shughuli za usafirishaji zinafanyika kwa kuzingatia Sheria, 

Kanuni, na miongozo iliyopo. Tunataka kuona Pikipiki magurudumu mawili 

na matatu (maafrufu kama Bodaboda na Bajaj), Daladala, na watoa 

huduma wengine wa usafiri Ardhini wakifanya kazi katika mazingira yenye 

mpangilio mzuri, usalama na tija kwa jamii na taifa kwa jumla. 

 

Ndugu viongozi, MAUPIDA SACCOS LTD na wageni waalikwa, 

Kipekee kabisa nimpongeze CPA Habibu Juma Suluo, Mkurugenzi Mkuu 

LATRA, Menejimenti na watumishi wote wa Mamlaka hii kwa kutekeleza 

maono ya Mhe. Rais kwa vitendo. Ninamefuatilia na nimebaini kuwa 

Ushirika kama huu tayari umeanzishwa na imeonesha matokeo chanya 

katika baadhi ya mikoa ikiwepo Kilimanjaro, Mwanza, Arusha, na 

ninatamani wamiliki na waendesha pikipiki (Maafisa wasafirishaji) katika 

maeneo mengine waige mfano huu wa kuanzisha  ushirika ili wakidhi 

vigezo vya kupatiwa hadhi ya uwakala wa LATRA kwa sababu manufaa ni 

mengi.  
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Mimi niwahakikishie tu kuwa, juhudi hizi mnazozifanya haziendi bure bali 

zinaenda kuleta mapinduzi makubwa katika sekta ya usafiri ardhini hapa 

nchini kwa kuwa tunaenda kuona waendesha pikipiki magurudumu mawili 

na matatu (Maafisa Usafirishaji) wakiwa na maendeleo.  

 

 Asanteni sana kwa kunisikiliza. 

 

Mhe. Albert John Chalamila 

MKUU WA MKOA - DAR ES SALAAM 


